ADVERTISEMENT
ADVERTISEMENT

An kama ɗan ɗan Gwamna da Kisan ɗalibi

Khaleel Umar Al-Makura aka ce ya murƙushe Amos, ɗalibi na Government Secondary School, Lafia, da motar sa a ranar Litinin, Maris 20.

An kama ɗan ɗan Gwamna da Kisan ɗalibi

An kama ɗan ɗan gwamnan jihar Nasarawa, Tanko Al-Makura, a kan mutuwar wani ɗalibi, Ovye Amos.

An ruwaito cewa ɗaliban makarantan sun hau kan tituna a ranar Talata, 21 ga watan Maris zuwa buƙatar ãdalci, sun yi jawabi da Kwamishinan Ilimi, Aliyu Tijjani.

"An riga an kama shi. Ina so in nuna damuwa ta da baƙin ciki a kan abin da ya faru a nan jiya. ba abu na daɗi bane, lallai mara sa'a ne, "Tijjani ya faɗa wa ɗaliban.

Kwamandan yan sanda dake lura da lafia, Maikuɗi Shehu, ya tabbatar da cewa an kama shi.

ADVERTISEMENT

“Abu ne mai raɗaɗi, mun nuna juyayi da kuma gane matsalolin ku, kuma mun tabbatar muku da cewa  muna kan bincike,  kamar haka da muke magana wanda ya aikata laifin na a kulle. Za mu ci gaba da sanar da ku" Shehu ya ce.

Ɗaliban sun ce Al-Makura na saman gudu da motar sa a lõkacin da ya kiɗe Amos da ya tafi sayan batura domin babu wuta a cikin makaranta.

Enhance Your Pulse News Experience!

Get rewards worth up to $20 when selected to participate in our exclusive focus group. Your input will help us to make informed decisions that align with your needs and preferences.

I've got feedback!

JOIN OUR PULSE COMMUNITY!

Unblock notifications in browser settings.
ADVERTISEMENT

Eyewitness? Submit your stories now via social or:

Email: eyewitness@pulse.ng

ADVERTISEMENT
ADVERTISEMENT